रत्नागिरीत मोठा एसीबी सापळा! तीन अधिकारी लाच घेताना रंगेहात पकडले

रत्नागिरी जिल्ह्यात गुरुवारी सायंकाळी घडलेली घटना सध्या चर्चेचा विषय ठरत आहे.

🚨
💰 रत्नागिरीत मोठा एसीबी सापळा! तीन अधिकारी लाच घेताना रंगेहात पकडले 🚨💰

 

रत्नागिरी जिल्ह्यात गुरुवारी सायंकाळी घडलेली घटना सध्या चर्चेचा विषय ठरत आहे. लाचलुचपत प्रतिबंधक विभागाच्या (ACB) पथकाने थेट कारवाई करत जिल्हा परिषदेच्या वित्त विभागातील सहाय्यक लेखा अधिकारी, स्थानिक निधी लेखापरीक्षण कार्यालयातील वर्ग-१ अधिकारी आणि एका कंत्राटी शिपायाला तब्बल ₹16,500 लाच स्वीकारताना रंगेहात पकडले.


🕵️ काय घडलं नेमकं?

मिळालेल्या माहितीनुसार, दापोली पंचायत समितीतील सहाय्यक लेखा अधिकारी (वय ५५) यांनी आपल्या कार्यालयाचे २०२०-२१ आणि २०२१-२२ या वर्षांचे लेखापरीक्षण पूर्ण केले होते. या अहवालात एकूण २१ मुद्दे प्रलंबित होते. त्याची पूर्तता करून तक्रारदार अधिकाऱ्यांनी ५ ऑगस्ट २०२५ रोजी अनुपालन अहवाल स्थानिक निधी लेखापरीक्षण कार्यालयाकडे सादर केला होता.

त्यानंतर, अंतिम अहवालासाठी सहाय्यक संचालक (वर्ग-१) शरद रघुनाथ जाधव आणि कंत्राटी शिपाई सतेज शांताराम घवाळी यांच्याशी तक्रारदाराची भेट झाली. यावेळी २१ मुद्दे वगळून अहवाल मंजूर करण्यासाठी तब्बल ₹24,000 लाच मागण्यात आली!


💸 तडजोड आणि सापळा

तक्रारदाराने या मागणीविरोधात ११ सप्टेंबर रोजी एसीबीकडे तक्रार दाखल केली. पडताळणी केली असता, आरोपींनी तडजोडीअंती ₹16,500 मध्ये व्यवहार पक्का केला.

गुरुवारी सायंकाळी ७:४६ वाजता, रत्नागिरीतील स्थानिक निधी लेखापरीक्षण कार्यालयात ACB ने सापळा रचला. त्यावेळी, शिपाई घवाळी यांनी तक्रारदाराकडून लाच रक्कम घेतली आणि ती थेट जिल्हा परिषदेचे सहाय्यक लेखा अधिकारी सिद्धार्थ विजय शेट्ये यांच्याकडे सुपूर्द केली.

🔴 याच क्षणी एसीबीचे पथक धडकलं आणि शरद जाधव, सिद्धार्थ शेट्ये आणि सतेज घवाळी या तिघांना रंगेहात पकडलं!


👮 आरोपींची माहिती

  • शरद रघुनाथ जाधव – सहाय्यक संचालक, स्थानिक निधी लेखापरीक्षण कार्यालय (वर्ग-१ अधिकारी)

  • सिद्धार्थ विजय शेट्ये – सहाय्यक लेखा अधिकारी, जिल्हा परिषद वित्त विभाग

  • सतेज शांताराम घवाळी – कंत्राटी शिपाई


🌪️ जिल्ह्यात खळबळ

या कारवाईने रत्नागिरीच्या शासकीय वर्तुळात प्रचंड खळबळ उडाली आहे. साध्या लेखापरीक्षण अहवालासाठी इतक्या मोठ्या प्रमाणावर लाच मागितली जाणे म्हणजे सामान्य नागरिकांच्या मनात “शासनातील भ्रष्टाचार किती खोलवर पोहोचला आहे?” हा प्रश्न निर्माण झाला आहे.

सोशल मीडियावर या घटनेबद्दल जोरदार चर्चा सुरू झाली आहे. नागरिकांचा रोष व्यक्त होत असून अनेक जण #ACB #CorruptionFreeIndia हे हॅशटॅग वापरत आहेत.


📢 मेट्रो पोर्टलचा ठळक निष्कर्ष

ही कारवाई केवळ लाचखोरीविरोधातील धाडस दाखवत नाही, तर शासनाच्या कामकाजातील काळी बाजूही उघड करते. लेखापरीक्षण अहवालाच्या नावाखाली लाखोंची लूट आणि अधिकारी-शिपाई यांची संगनमतशाही, ही बाब लोकशाहीसाठी धोक्याची घंटा आहे.

👉 एसीबीच्या या धाडसी कारवाईने भ्रष्टाचार्यांना मोठा धक्का दिला आहे, पण खरी लढाई अजून बाकी आहे!


🔥 रत्नागिरी हादरलं आहे – आणि आता जनता विचारतेय:
“सरकार, अजून किती काळ आम्हाला भ्रष्टाचाराची किंमत मोजावी लागणार?”
🔥

#BreakingNews #Ratnagiri #ACB #Corruption #MetroNews #Viral